วันที่ 2 ตุลาคม 2566 ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด สพป.อุดรธานี เขต 2 ร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ และกล่าวคำปฏิญาณเขตสุจริต บริเวณหน้าอาคารรวมพลัง และพิธีการมอบเกียรติบัตรพร้อมเงินรางวัล กิจกรรม “ประกวดพื้นที่ 5ส” ของ สพป.อุดรธานี เขต 2 โดยมีรางวัลต่างๆ ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ กลุ่มนโยบายและแผน
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ กลุ่มบริหารการเงินและสินทรัพย์
และมอบรางวัลชมเชย ให้แก่ทุกกลุ่มงานในสังกัด
หลังเสร็จสิ้นกิจกรรม นายบูรพา พรหมสิงห์ ได้พบปะกับบุคลากรในสังกัด เพื่อกล่าวอำลาในโอกาสย้ายไปดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุดรธานี เขต 1